બાલાચડી સૈનિક સ્કૂલના વિદ્યાર્થીઓ- NCC કેડેટ્સ દ્વારા જામનગરમાં તિરંગા જાગૃતિ યાત્રા

સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ

ખબર કનેક્ટ ન્યુઝ નેટવર્ક, જામનગર :

જામનગરમાં સૈનિક સ્કૂલ બાલાચડી દ્વારા એન.સી.સી. અને વિદ્યાર્થીઓ દ્વારા જામનગર શહેરમાં તિરંગા જાગૃતિ યાત્રા કાઢવામાં આવી હતી. રણજીત રોડ ખાતે સજુબા સ્કૂલ પાસેથી શરૂ થયેલી આ યાત્રા દરમિયાન બાળકો દ્વારા તિરંગા સાથે પ્રજાસત્તાક દિવસ પૂર્વે લોકોમાં દેશભક્તિ ની ભાવના જન્મે તે માટે તિરંગા સાથે દેશભક્તિના ગીતો વાગતા હતા અને રસ્તા ઉપરથી પ્રસ્થાન કર્યું હતું. આ તિરંગા જાગૃતિ યાત્રા જામનગરના લાખોટા તળાવ ખાતે સંપન્ન થઈ હતી.

સૈનિક સ્કૂલ બાલાચડીએ 30 જુલાઈ 2022ના રોજ જામનગરમાં રણજીત રોડથી લાખોટા તળાવ સુધી ભારત સરકારના ‘હર ઘર તિરંગા’ અભિયાન અંતર્ગત લોકોના હૃદયમાં દેશભક્તિની ભાવના જગાડવા  અને ભારતની આઝાદીના 75માં વર્ષ નિમિત્તે ત્રિરંગો ઘરે લાવો અને તેને ફરકાવો અને તેમને પ્રોત્સાહિત કરવા ‘તિરંગા જાગૃતિ રેલી’ યોજી હતી.

રાષ્ટ્રધ્વજ લહેરાવતા, દેશભક્તિના નારા લગાવતા 60 કેડેટ્સ અને શાળાના ચાર શિક્ષકોએ આશરે 8 કિલોમીટરનું અંતર કાપ્યું. એનસીસી કેડેટ્સે રાષ્ટ્રીય ધ્વજ અને એનસીસી ધ્વજ વહન કર્યો હતો અને વિવિધ વિક્રેતાઓને અભિયાનમાં જોડાવા માટે નાના ધ્વજ રજૂ કર્યા હતા. રાષ્ટ્રધ્વજને સન્માનિત કરવાની તેમની પહેલમાં દર્શકો દ્વારા કેડેટ્સને ઉત્સાહિત કરવામાં આવી હતી.